Je mkopo wangu utanigharimu kiasi gani?

Kuchukua mkopo ni jukumu kubwa linayohusiana na kutaka kukamilisha hitaji fulani. Ni muhimu utafute njia mbadala ya tofauti, ulinganishe na uchague mkopo ambao unafaa zaidi mahitaji yako na unakufaa kulingana na bei: yaani, gharama ambazo utalazimika kulipa wakati wa mkopo.

Ili iwe rahisi kwako kuchagua njia mbadala na bora kulingana na bei, unahitaji kuzingatia mapema gharama zote zinazotarajiwa na zinazohusiana na mkopo.

Tumeweka gharama katika njia tofauti ili upate ufafanuzi:
  • Riba: kiasi kinachotozwa kwa mkopo uliotolewa. Hii ni gharama ambayo mkopaji hulipa kwa mkopeshaji wakati wote wa kutumia mkopo. Riba inaonyeshwa katika makubaliano ya mkopo kwa namna ya kiwango cha riba cha kawaida.

  • Ada ya huduma ya akaunti: wakati wa kutoa mkopo, kama sheria, akaunti ya malipo pia inafunguliwa kwa akopaye. Kawaida, huduma ya akaunti hulipwa na gharama zake hazibadiliki.

  • Ada zinazohusiana na mkopo: utoaji wa mkopo na huduma zinazofuata huambatana na ada fulani (idhini ya mkopo / ada ya malipo ya mkopo; ada ya kuondoa mkopo; ada ya huduma ya akaunti).

  • Gharama za usalama wa mkopo: usajili wa dhamana ya mkopo, pamoja na kufuta usajili baada ya ulipaji wa mkopo, unahusishwa na gharama fulani: rehani ya mali isiyohamishika na gharama za kutoa rehani; gharama za usajili wa dhamana ya mali inayohamishika na kufuta usajili wa ahadi.

  • Gharama za bima: unapochukua mkopo, unaweza kuhitaji kuhakikisha afya ya mkopaji na/au mali iliyotolewa kama dhamana, ambayo inahusishwa na gharama ya ziada.