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Msingiimara wa Benki ya FINCA kuendelea

Mwandishi wetu, Mwananchi

kuwa chachu ya ukuaji wa wajasiriamali

“Nakumbuka nilikuwa namiliki
biashara ya ufugaji wa kuku miaka 18
iliyipita, niangalie leo, naendesha moja
ya shule zenye mafanikio makubwa sana
mjini Morogoro yenye zaidi ya wanafun-
zi 900,” anaeleza Yustina Mdoe ambaye
ni mmiliki wa shule maarufu ya msingi
na mteja maarufu wa FINCA anayefura-
hiahuduma za kifedha anazopata kutoka
Benki hiyo tangu alipojiunga.

Yustina pia amepongeza uharaka na
ufanisi wa benki ya FINCA katika kushu-
ghulikia mikopo ya biashara kwa wateja
wake pamoja na kiwango kikubwa cha
uaminifu na uwazi iliyonayo benki hiyo
wakati wa kuwahudumia.

“FINCA imekuja katika wakati mua-
faka nilipokuwa nahitaji mkopo wa
kuwezesha upanuzi wa shule yangu,
benki hii ilinipatia mkopo chini ya
mpango wa Mikopo ya Elimu, ulikuwa ni
wa haraka na hila ubabaishaji,” alisema
Yustina.

Benki ya FINCA Tanzania ni sehemu
ya benki tanzu zaidi ya 20 zinazomi-
likiwa na FINCA Microfinance Holdings
Company LLC (FMH) na FINCA Inter-
national LLC zenye makao makuu yake
ni Marekani, Washington D.C. zikiwa
na ofisi zake za uendeshaji Amerika ya
Kaskazini, Eurasia, Mashariki ya kati na
Afrika.(Tanzania, Malawi, Zambia, Nige-
ria, Uganda na DRC), ikiwa inahudumia
zaidi ya wateja 1,000,000.

FINCA ikiwa sehemu ya FMH inajiti-
hada na malengo ya kufikia mafanikio
endelevu ya kifedha na kuleta maende-
leo mazuri katika jamii.

Inaungwa mkono kwa kiasi kikubwa
na wanahisa sita ambao pia wanachan-
gia maono ya kufanana ambao ni: Inter-
national Finance Corporation (IFC)
- mjumbe wa World Bank Group, the
German Development Bank (KFW), a
Dutch Development Bank (FMO), iliyoko
Zurich - ResponsAbility Global Micro-
finance Fund, Triple Jump - a Nether-
lands Microfinance Investment Firm na
Triodos Bank - yenye makazi yake Neth-
erlands kwa nguvu ya pamoja, ushiriki-
ano huu unaisaidia benki kuwahudumia
vizuri wateja wenye kipato cha chini.

Mtandao wa Benki ya FINCA Tanzania
una matawi zaidi ya 20 nchini ambayo
yanatoa huduma za akiba na mikopo
katika jamii na hutumia mfumo maalum
wa teknolojia katika kupanua ushiriki-
shwaji wa kifedha. Mtandao huo, pia
unatoa uvumbuzi, huduma za uwajibik-
aji na zenye manufaa za kifedha ambazo
zinasaidia watu wenye kipato cha chini
na cha kati.

Benki inasimama katika kitovu cha
kutoa huduma za kutunza fedha na
mikopo kwa thamani kubwa kwa wateja
wake kama Yustina na wengine.

Huduma za Benki ya FINCA zimekuwa
ni kichocheo kikubwa na imeshuhudia
mabadiliko makubwa mazuri ya kiwan-
go cha maisha na ukuaji wa biashara kwa
wateja wake.

“Utafiti uliofanywa na FINCA Impact
unaonyesha kwamba wateja wetu
wameboresha kiwango cha maisha yao,
wanafanikisha malengo yao binafsi na

Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya FINCA Tanzania, Issa Ngwegwe.

mahitaji yao katika kuendeleza maisha
ya familia zao huku wakitengeneza ajira
kwa watu wengine wanaowategemea,”
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alieleza Mkurugenzi Mtendaji wa Benki
ya FINCA Tanzania, Issa Ngwegwe.
Ngwegwe aliweka wazi jinsi ambavyo

Furahia akaunti zetu
za akiba zilizotengenezwa
maalum kutimiza mahitaji yako.

Timiza malengo yako.

*Vigezo na masharti kuzingatiwa

huduma za Benki ya FINCA zinasaidia
wateja wa FINCA na jinsi inachangia
katika kutengeneza ajira mpya kupi-
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Fungua Akaunti ya Akiba ya Mipango na Benki ya FINCA ujipatie faida
yenye riba bora kuliko zote kwa kipindi maalum ndani ya miezi mitatu
au zaidi.

Kwa taarifa zaidi tafadhali tembelea tawi letu karibu nawe au wasiliana nasi kupitia:
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tia kwa wateja wao ambao wanainua
maendeleo na soko la ndani na kupele-
kea katika uchumi imara kwao binafsi
nanchi.

“Malengo ya benki ni kusaidia kujenga
rasilimali, kutengenza ajira na kubore-
sha kiwango cha maisha cha wateja
wake kupitia kile tunachotoa katika bid-
haa zetu,” alieleza Ngwegwe.

Katika kufikia malengo yake, Benki
ya FINCA Tanzania pia inafanya kazi
kwa karibu na taasisi zenye hadhi kubwa
nchini Tanzania ambao pia wamekuwa
na jukumu kubwa katika kuwezesha
juhudi zake katika kuhudumia jamii
ambayo hazipati huduma za kibenki
ikiwemo The MasterCard Foundation,
United States Department of Agricul-
ture, Credit Suisse, Mercy Corps Agri-
fin, Financial Sector Deepening Trust
(FSDT) na Viettel Tanzania (Halotel).

Ngwegwe pia alibainisha kuwa licha
ya kubadilika kwa msukumo wa soko
katika sekta ya kibenki nchini, Benki ya
FINCA Tanzania imebakia kuwa ima-
ra, na kuendelea kuwahudumia wateja
wake vizuri pamoja na washirika na
wadau - jambo ambalo limeiwezesha
kukua kwa hatua kubwa na kufikia kuwa
na matawi zaidi ya 20 yaliyoko nchini
kote.

“Benki pia inajivunia huduma zake
za mfano, zilizo imara katika soko na
zisizotetereka zinazoendana na tunu au
vipaumbelele vyake: Ukarimu, Uaminifu
na Huduma za Benki zenye Uwajibikaji,”
alieleza Ngwegwe.

Alieleza kuwa uwezo mkubwa wa ben-
ki ulioimarishwa na portifolio ya mikopo
yenye zaidi ya Sh 60 Bilioni umeiweze-
sha kutoa mikopo kwa zaidi ya Watan-
zania milioni 1 tangu kuanzishwa kwake.

“Katika Benki ya FINCA Tanzania
tunawajibika kikamilifu kuendelea kutoa
suluhisho bora zaidi la kifedha kwa
wateja wetu kwa kuwezesha biashara
zao katika masharti nafuu zaidi huku
tukizingatia mabhitaji yao ya kukuza
biashara zao,”alieleza Ngwegwe.




